Arsenal sẽ lại gặp đối thủ đến từ Premier League

Ngay sau khi kết thúc trận đấu giữa Arsenal và Leed United với chiến thắng 1-0 thuộc về đội chủ sân Emirates, Liên đoàn Bóng đá Anh (FA) đã tiến hành bốc thăm chia các cặp đấu tại vòng 4 FA Cup.

 

Reiss Nelson ghi bàn thắng duy nhất của trận đấu giúp Arsenal có mặt ở vòng 4.

Bàn thắng duy nhất của tiền đạo trẻ Reiss Nelson đã giúp cho Arsenal vượt qua đội bóng hạng Nhất Leed United và giành quyền vào vòng 4 FA Cup. Đây cũng là chiến thắng đầu tiên của HLV trẻ Mikel Arteta với Arsenal tại giải đấu này.

Ngay sau khi giành quyền vào vòng 4, Arsenal đã biết đối thủ của mình là ai, đó chính là việc phải làm khách trên sân của đội bóng cũng đang chơi tại Premier League, CLB Bournemouth.

Ngoài cặp đấu Bournemouth và Arsenal, cặp đấu giữa Burnley và Norwich City là cặp đấu còn lại diễn ra giữa hai đội bóng đang thi đấu tại Premier League.

Bất chấp kết quả của các trận đá lại diễn ra vào ngày 13/1 tới ra sao, sẽ vẫn chỉ có hai trận đấu kể trên là những trận đấu giữa các đội bóng ở Premier League.

Theo kết quả bốc thăm vừa được FA công bố, nhà đương kim vô địch Manchester City sẽ tiếp đón Fulham trên sân nhà. Đội bóng đang dẫn đầu Premier League là Liverpool sẽ làm khách trên sân của một trong hai đội bóng hạng Nhất Bristol City hoặc Shrewsbury sau khi hai đội này đá lại.

Vòng 4 FA Cup sẽ diễn ra giữa 32 đội bóng với 16 trận đấu, bắt đầu từ thứ Sáu ngày 24/1 đến thứ Hai ngày 27/1/2020. Mỗi đội giành chiến thắng sẽ nhận 180.000 bảng từ FA.

*Kết quả bốc thăm cụ thể:

1. Watford or Tranmere vs Wolverhampton Wanderers/Manchester United
2. Hull City vs Chelsea
3. Southampton vs Middlesbrough/Tottenham Hotspur
4.
 QPR vs Sheffield Wednesday
5. Bournemouth vs Arsenal
6. Northampton Town vs Derby County
7. Brentford vs Leicester City
8. Millwall vs Sheffield United
9. Reading/Blackpool vs Cardiff City/Carlisle United
10. West Ham United vs West Bromwich Albion
11. Burnley vs Norwich City
12. Bristol Rovers/Coventry City vs Birmingham City
13. Manchester City vs Fulham
14. Rochdale/Newcastle United vs Oxford United
15. Portsmouth vs Barnsley
16. Bristol City/Shrewsbury vs Liverpool